MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI
(EWURA)

NAMBA YA MALALAMIKO: GA.71/135/L.Z/2025/01
NAMBA YA LOIS: COMP-2025-00000013

KATI YA
OBADIA ATHANAS POPD aiscssitiinimiimmmenmrmsiommaisn MLALAMIKAJI
NA
SHIRIKA LA UMEME TANZANIA ......ooeiiiiiniiinnin e ecannn MLALAMIKIWA
AMRI

(Imetolewa na Katibu wa Bodi ya Wakurugenzi ya EWURA tarehe 28 mwezi wa
Februari 2025)

MALALAMIKO HAYA yameletwa mbele ya Katibu wa Bodi ya Wakurugenzi ya
EWURA kwa ajili ya kutoa uamuzi leo tarehe 28 mwezi Februari 2025, kwa madai
kwamba Mlalamikiwa ahamishe akaunti ya Mlalamikaji kutoka kwenye kundi la kati
la watumiaji wa umeme T1 kwenda kwenye kundi la watumiaji wadogo wa umeme
D1 kwa kuwa matumizi ya umeme ya Mlalamikaji ni chini ya uniti 75 kwa mwezi.

Baada ya kupokea malalamiko hayo, mnamo tarehe 9 Januari 2024, Mamlaka
(EWURA) ilimwandikia Mlalamikiwa na kumuamuru kuwasilisha utetezi wake kwa
maandishi ndani ya siku ishirini na moja (21) kwa mujibu wa Kanuniya 6 (1) na 7 (1)



ya Kanuni za EWURA za Utatuzi wa Migogoro - (EWURA (Consumer Complaints
Settlement Procedure), Rules 2020)).

Mnamo tarehe 10 Februari 2025, Mlalamikiwa aliwasilisha utetezi wake na kukiri
kupokea malalamiko ya Mlalamikaji na kuifahamisha Mamlaka kwamba amekwisha
badilisha akaunti ya Mlalamikaji kwenda kwenye kundi la watumiaji wadogo wa
umeme D1 kama alivyoomba. Baada ya kupokea majibu kutoka kwa Mlalamikiwa
Mamlaka ilimtafuta Mlalamikaji ili kuthibitisha kama majibu ya Milalamikiwa ni ya
kweli lakini hakupatikana. Baada ya hapo Mamlaka ilipanga kikao cha usuluhishi
tarehe 12 Februari 2024 ambapo Mialamikaji alifika na kuthibitisha ni kweli
amekwishahamishiwa kwenye kundi la watumiaji wadogo wa umeme D1. Vilevile,
tarehe 14 Februari 2024, Mlalamikaji alileta barua ya kuomba kuondoa malalamiko
yake sababu yamekwishafanyiwa kazi. Hivyo basi, Mlalamikaji anaomba kuondoa
shauri lake EWURA.

Katibu wa Bodi ANATOA AMRI kwamba malalamiko haya yanaondolewa na kila
upande utabeba gharama za uendeshaji wa malalamiko haya.

IMETOLEWA KWA LAKIRI ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji
(EWURA) hapa Dodoma leo tarehe 28 mwezi Februari 2025.
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